Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Nhà tài trợ diễn đàn
info
Latest topics
» Auto PK Các Phái và chức năng tự vệ của Game Ngạo Kiếm Vô Song Phiên Bản 2.6.1
entry cho 1 ty Emptyby baone1 Fri Dec 27, 2013 9:17 am

» HOT HOT HOT!!! Đã Có Auto Tự Động Của Game Ngạo Kiếm Vô Song
entry cho 1 ty Emptyby baone1 Fri Dec 27, 2013 9:14 am

» Auto Cường Hóa Trang Bị Hiếm +15 Không Rớt Ngạo Kiếm Vô Song
entry cho 1 ty Emptyby baone1 Fri Dec 27, 2013 9:06 am

entry cho 1 ty Emptyby baone1 Fri Nov 22, 2013 10:35 am

entry cho 1 ty Emptyby baone1 Fri Nov 22, 2013 10:30 am

» Auto PK Các Phái và chức năng tự vệ của Game Ngạo Kiếm Vô Song Phiên Bản 2.6.1
entry cho 1 ty Emptyby baone1 Fri Nov 22, 2013 10:17 am

entry cho 1 ty Emptyby baone1 Wed Oct 02, 2013 8:50 am

entry cho 1 ty Emptyby baone1 Wed Oct 02, 2013 8:44 am

entry cho 1 ty Emptyby baone1 Wed Oct 02, 2013 8:37 am

entry cho 1 ty Emptyby baone1 Tue Oct 01, 2013 8:15 am

entry cho 1 ty Emptyby baone1 Tue Oct 01, 2013 8:13 am

entry cho 1 ty Emptyby baone1 Tue Oct 01, 2013 8:10 am

entry cho 1 ty Emptyby baone1 Mon Sep 30, 2013 7:25 pm

entry cho 1 ty Emptyby baone1 Mon Sep 30, 2013 7:22 pm

entry cho 1 ty Emptyby baone1 Mon Sep 30, 2013 7:19 pm

Sponsors
Photobucket
Theo dõi

entry cho 1 ty

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
trangiahuy_88
Học viên cấp 1
Học viên cấp 1
trangiahuy_88

entry cho 1 ty Empty
Bài gửiTiêu đề: entry cho 1 ty   entry cho 1 ty EmptyFri Aug 06, 2010 7:35 am

Entry cho 1 t/y

Nếu một ngày bạn cảm thấy muốn khóc...hảy gọi cho tôi...tôi không hứa sẽ làm cho bạn vui...nhưng tôi sẽ khóc cùng bạn... Nếu một ngày bạn không muốn nghe ai nói nữa...hảy gọi cho tôi...tôi sẽ đến bên bạn và chỉ im lặng...và nếu một ngày...bạn muốn chạy trốn tất cả...hãy gọi cho tôi...tôi hứa sẻ yêu cầu bạn dừng lại...nhưng tôi sẽ chạy cùng với bạn...

Anh thường đọc cho em nghe hàng trăm lần bài nhạc chờ điện thoại đó. Ý nghỉa của nó không ít lần làm em xuýt xoa "chu choa cảm động hén!" Những lúc như thế anh chỉ nhéo mũi em và cười "chọc quê anh hả cưng. Từ nay không đọc em nghe nữa". Em chỉ biết nhăn mặt "anh con nít quá nha" rồi ngồi năn nỉ anh đọc lại.

Em khen giọng anh đọc hay hơn cả Darling. Anh nhìn em. Đơ trong 5s rồi bật cười trêu chọc "giờ em mới biết giọng anh hay hơn cái anh chàng darling vớ vẩn trong bài nhạc chờ của em à" Em nhìn anh cười sặc sụa. Anh đơ thêm 5s rồi hỏi em "gì mà cười hả oắt con?" Em ghé vào tai anh nói thật khẽ "tại mới khen anh chút xíu mà anh đả...chảnh... Con nít quá"

Đôi lúc, vu vơ em hỏi anh. "tại sao người ta không cho mình tự lấy bài mình hát làm nhạc chờ nhỉ?" Khẻ cốc đầu em, anh nói "sao anh biết được. Mà em hỏi để làm gì nhỉ? Giọng em dở ẹt. Làm nhạc chờ của em thì chắc không ai dám gọi luôn" Em liếc xéo anh một cái rỏ dài "giọng em hay thế cơ mà. Ai dám chê. Với lại em thu giọng anh làm nhạc chờ chứ đâu phải em" Anh gật gù "ừ đúng há" rồi bật cười.

Anh nói với em rằng: bản nhạc chờ chỉ là để cho người ta không cảm thấy chán mổi đợi kết nối một cuộc gọi. Không nói lên gì cả. Nên anh không thích mọi người quá chú ý tới mấy bài nhạc vớ vẩn đó. Còn riêng bài hảy gọi cho tôi này. Anh thấy rất ý nghỉa. Ai đọc có sao đâu hả em. Với lại anh chỉ thích đọc cho em nghe thôi. Em cài giọng anh làm nhạc chờ thì hóa ra anh nói với tất cã mọi người nghe à, đồ ngốc...

Em muốn nói cho cã thế giới này biết anh của em tuyệt thế nào và em yêu anh nhiều bao nhiêu. Nhưng anh là của riêng em thôi. Nên em sẽ không cho ai biết cả.

Em ghi âm bài nhạc chờ của riêng anh vào máy điện thoại. Làm nhạc chuông, báo thức, nhắc nhở... Lúc nào em củng nghe thấy giọng nói của anh và như được thấy anh bên em.

Em từng nói với anh rằng: nghe giọng anh trong mùa đông còn ấm hơn cả việc mặc áo ấm, đeo găng tay, quàng khăn len và uống trà gừng. Chỉ cần nghe anh nói là em đã thấy ấm áp rồi.

Và rồi mổi lần em giận, anh lại đến bên em, khẻ thì thầm vào tai em

Nếu một ngày bạn cảm thấy muốn khóc...hảy gọi cho tôi...tôi không hứa sẽ làm cho bạn vui...nhưng tôi sẽ khóc cùng bạn.... Nếu một ngày bạn không muốn nghe ai nói nữa...hảy gọi cho tôi...tôi sẽ đến bên bạn và chỉ im lặng...và nếu một ngày...bạn muốn chạy trốn tất cả...hãy gọi cho tôi...tôi hứa sẻ yêu cầu bạn dừng lại...nhưng tôi sẽ chạy cùng với bạn...

Và em củng đã hỏi anh rằng "nếu một ngày tụi mình chia tay...em có được gọi cho anh không?"

Anh đả mỉm cười và nói với em rằng có.

Lúc ấy, giá mà anh có thể biết được em hạnh phúc đến thế nào...

Nhưng rồi...tình yêu củng chấm dứt. Anh chỉ nói "mình không hợp nhau" rồi lặng lẻ quay đi. Không để em có thể níu kéo hay nói gì thêm. Em đã cố gắng để có thể tìm kiếm anh. Khắp nơi đều không thấy bóng dáng anh. Anh đang trốn tránh em sao? Em đả làm gì sai hả anh. Không hợp thì em sẽ sữa đổi mà... Em đả khóc rất nhiều. Trong đêm, em bấm gọi cho anh như 1 con điên. Nhưng không còn bản nhạc quen thuộc. Anh đả từ chối mọi cuộc gọi của em. Em ném mạnh chiếc điện thoại ngu ngốc đó đi. Em khóc...

Em tìm đến Hải, người bạn thân nhất của anh. Và sự thật phủ phàng em tim em tan nát.

"Nó đang cặp với con bé nào mới quen trong bar bửa đi sinh nhật cái Linh rồi. Em đừng hi vọng nữa. Anh nói thật đấy."

Em trốn mình trong căn phòng kín... Em không muốn tin rằng anh không còn là của em. Đau...

Trong căn phòng yên lặng vang lên giọng anh đều đều

Nếu một ngày bạn cảm thấy muốn khóc...hảy gọi cho tôi...tôi không hứa sẽ làm cho bạn vui...nhưng tôi sẽ khóc cùng bạn...

...Nếu một ngày bạn không muốn nghe ai nói nữa...hảy gọi cho tôi...tôi sẽ đến bên bạn và chỉ im lặng...

...và nếu một ngày...bạn muốn chạy trốn tất cả...hãy gọi cho tôi...

...tôi hứa sẻ yêu cầu bạn dừng lại...nhưng tôi sẽ chạy cùng với bạn...

Em đả hi vọng máy sẻ báo số điện thoại của anh. Nhưng không...

Em lặng lẻ tắt máy....

Lặng lẻ xóa tất cã nhửng gì thuộc về anh....

Học cách quên...
Changkhotheky21
Học viên cấp 2
Học viên cấp 2
Changkhotheky21

entry cho 1 ty Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: entry cho 1 ty   entry cho 1 ty EmptyFri Aug 06, 2010 9:16 am

Nếu 1 ngày bạn khóc , hãy gọi cho tôi . Tôi hứa sẽ không làm cho bạn thất vọng với sản phẩm khăn mùi xoa siêu thấm chất lượng cao , đảm bảo đúng giá và luôn có khuyến mại Razz

entry cho 1 ty
Trang 1 trong tổng số 1 trang