Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Nhà tài trợ diễn đàn
info
Latest topics
» Auto PK Các Phái và chức năng tự vệ của Game Ngạo Kiếm Vô Song Phiên Bản 2.6.1
kinh doanh đa cấp - TNMU Emptyby baone1 Fri Dec 27, 2013 9:17 am

» HOT HOT HOT!!! Đã Có Auto Tự Động Của Game Ngạo Kiếm Vô Song
kinh doanh đa cấp - TNMU Emptyby baone1 Fri Dec 27, 2013 9:14 am

» Auto Cường Hóa Trang Bị Hiếm +15 Không Rớt Ngạo Kiếm Vô Song
kinh doanh đa cấp - TNMU Emptyby baone1 Fri Dec 27, 2013 9:06 am

kinh doanh đa cấp - TNMU Emptyby baone1 Fri Nov 22, 2013 10:35 am

kinh doanh đa cấp - TNMU Emptyby baone1 Fri Nov 22, 2013 10:30 am

» Auto PK Các Phái và chức năng tự vệ của Game Ngạo Kiếm Vô Song Phiên Bản 2.6.1
kinh doanh đa cấp - TNMU Emptyby baone1 Fri Nov 22, 2013 10:17 am

kinh doanh đa cấp - TNMU Emptyby baone1 Wed Oct 02, 2013 8:50 am

kinh doanh đa cấp - TNMU Emptyby baone1 Wed Oct 02, 2013 8:44 am

kinh doanh đa cấp - TNMU Emptyby baone1 Wed Oct 02, 2013 8:37 am

kinh doanh đa cấp - TNMU Emptyby baone1 Tue Oct 01, 2013 8:15 am

kinh doanh đa cấp - TNMU Emptyby baone1 Tue Oct 01, 2013 8:13 am

kinh doanh đa cấp - TNMU Emptyby baone1 Tue Oct 01, 2013 8:10 am

kinh doanh đa cấp - TNMU Emptyby baone1 Mon Sep 30, 2013 7:25 pm

kinh doanh đa cấp - TNMU Emptyby baone1 Mon Sep 30, 2013 7:22 pm

kinh doanh đa cấp - TNMU Emptyby baone1 Mon Sep 30, 2013 7:19 pm

Sponsors
Photobucket
Theo dõi

kinh doanh đa cấp - TNMU

Go down 
Tác giảThông điệp
dechangkum
Cần cố gắng
Cần cố gắng
dechangkum

kinh doanh đa cấp - TNMU Empty
Bài gửiTiêu đề: kinh doanh đa cấp - TNMU   kinh doanh đa cấp - TNMU EmptyWed Aug 11, 2010 11:13 pm

TNMU là cty lừa đảo các bạn ah!tôi đến đây và cũng bị lừa.Tôi viết bài này để khuyên các bạn,ai đã trót nộp tiền vào đây rồi thì hãy nhanh chóng đòi lại.Với các bạn đã vào lâu rồi thì tôi không chắc,nhưng nếu bạn mới vào trong vòng 5 ngày,tôi khẳng định nếu quyet tâm bạn sẽ lấy lại được tiền.Tôi là 1 VD cụ thể đã lấy lại được tiền của mình.Tôi sẽ dạy cách các bạn đòi đươc tiền nhưng đầu tiên các bạn phải nhận ra được sự ''giả tạo'' trong đây đã!Tôi sẽ kể về 3 ngày tôi đến với cty này,li kì và hấp dẫn lắm đó!!!!!!!!

Cũng như các bạn đã vào đây,tôi đã bị ''thôi miên'' bởi sự hoành tráng,lịch sự ''giả tạo''[^o)] của cái cty này.Tôi là 1 SV mới lên học DH,tôi ko thể có đủ số tiền lớn như vậy.Và họ đã dạy tôi cái j bạn biết ko?họ dạy tôi nói dối bạn bè thế nào để vay tiền.Nghĩ lại thật buồn cười,''công việc''đầu tiên mình làm ở cái cty này là lừa đảo bạn bè để vay đủ 3,1tr đưa cho cty này.Ngay lúc đó tôi vội vã về nhà lấy 1,5tr mình tích góp bấy lâu để đi học tiếng anh và vay thêm bạn bè 200k để đủ tiền làm ''1 nửa'' hợp đồng.Thực chất 1,7tr của tôi họ nói là ''đặt hàng'' cho tôi và sẽ làm hợp đồng j đó.tôi chỉ được xem qua cái hợp đồng đó khoảng 30s,sau đó người ''tuyến trên''cầm hợp đồng và chứng minh thư của tôi.Họ vẫn thúc giục tôi thu xếp tiền cho đủ rồi sẽ được làm nhân viên chính thức.Họ dạy tôi những thủ đoạn ''khốn nạn'' nhất để ''xoay'' tiền,đó là mượn xe máy của đứa bạn naò đó rồi đem vào hàng cầm đồ.1 người ''tuyến trên'' đã nói:nếu không co cái ngày anh dám ''cắm'' xe thằng bạn đó thì anh cũng ko có ngày hôm nay.

Các bạn ah!tôi bắt đầu dần dần tỉnh ngộ từ đây.Tôi bắt đầu nghi ngờ về cái cty TNMU này.Tôi bắt đầu quan sát.Tôi không còn để ý đến những j mà người tuyến trên kia nói nữa.tất nhiên tôi vẫn tỏ vẻ chăm chú để ''hắn'' hót.''Nếu ko hắn sẽ nghi ngờ và tôi cũng ko lấy được tiền".hihi.Các bạn có thấy có nhiều người ăn mặc lịch sự ở đây không,trên tay cầm 1 cái cặp số.Nhưng tôi đã vô tình nhìn thấy 1 người mở cặp đó mà trong đó chẳng có cái j cả.fai chăng mọi thứ đều giả tạo.Tối hôm đó tôi đã thức trắng đêm để tìm hiểu về cái cty này và bit mình bị lừa.TNMU chính là cty SINH LỢI trước kia đã bị thu hồi giấy phép kinh doanh.Nay đổi tên thành TNMU bản chất vẫn như nhau,hàng hóa vẫn thế.Lúc đó tôi sốc thật sự nhưng tôi đã bình tĩnh lại và nghĩ cách để lấy lại số tiền mà mình đã bị lừa.

Chiều hôm sau tôi đến,chẳng mang theo xu nào cả.Vẫn như thường lệ người giới thiệu tôi hỏi đã gom đủ tiền chưa.tôi nói vẫn chưa có đủ.Vẫn là người ''Trưởng phòng kinh doanh'' hôm trước ra găp tôi,rủ tôi ra quán nước ở trong sân cty uống nước,rồi ông ta lại nói những điều''trên trời dưới biển'' j đó.tôi cũng chẳng nhớ rõ vì lúc này tôi ko còn tin ông ta nữa.Và bạn biết tôi nhìn thấy j ko?các bạn sẽ bất ngờ đấy.hehe.khi ''trưởng phòng kinh doanh'' đó trả tiền nước tôi cố liếc vào trong cái ví khá đẹp của ông ta.các bạn biết trong ví có bao nhiêu tiền ko?tôi nói chính xác nhé:20 nghìn 500 đồng.Phải nói rằng tí nữa tôi bật cười lúc đó,mang danh là 1 trưởng phòng được giới thiệu ban đầu với mức lương trên 10 triệu 1 tháng mà trong ví ko co nổi 50 nghìn,nói trắng ra là"nghèo hơn cả SV chúng ta các bạn nhỉ".Vậy chúng ta làm ở đấy làm j cơ chứ,làm để trong ví ko co nổi 50 nghìn ah????hehe[]

Nếu ko tin các bạn ra quán nước đối diện cty(ko phải cái quán trong cty đâu nhá) hỏi về cái cty này mà xem,người dân ở đấy chẳng ai thèm tham gia vào đấy cả.Tôi còn được nghe 1 câu chuyện rất hay mà những người dân ở đây kể với tôi.Các bạn muốn nghe ko?tin hay ko tùy bạn?[*]nhưng tôi khuyến cáo là nên tin.ko tin thì đến nơi hỏi lại nha.hehe.họ kể rằng 3 ''bạn trưởng phòng nhà ta'' vào ăn cơm bụi (quán cơm bụi đối diện cty ấy),ăn xong,sau 1 hồi ''nhường nhau'' trả tiền cuối cùng mấy ''trưởng phòng'' đành ngậm ngùi đặt lại chiếc điện thoại ''tàu'' rồi lại xách cặp số hiên ngang vào cty tiếp tục ''chém gió'' với các ''tuyến dưới"

Chiều hôm đó,sau khi anh ''trưởng phòng'' ''cắn răng'' trả tiền nước,tôi và anh ta vào trong cty nói chuyện.Tôi nói muốn xem lại hợp đồng và xin lại giấy chứng minh thư của mình.Anh ta ko trả mà cứ noi linh tinh j đấy.Tôi vẫn khăng khăng đòi lấy hợp đồng.Anh ta hỏi tôi:em nghi ngờ cái j ah?Tôi nói:ko,em chỉ muốn xem xem cái hợp đông đấy viết j thôi,hôm trước em chưa đươc đọc.Ko có lý do từ chối anh ta phải đưa cho tôi đọc.Các bạn biết vì sao khi các bạn nộp tiền họ lại cầm hợp đồng và chứng minh của không???tại vì trong hợp đồng ghi rõ được trả hàng trong vòng 5 ngày.Do có điều khoản này nên cty đó mới ''lách luật" nước ta được.Nhưng những bạn đến đây họ đều kiếm 1 ly do j đó để cầm hợp đồng cũng như CMND của bạn.Do đó khi bạn đã chót nộp tiền rồi mới bit bị lừa thì ko bit làm thế nào.Tôi nhắc lại nếu trước 5 ngày bạn cứ nói thẳng muốn lấy hợp đồng, ko muốn làm nữa.Bạn sẽ vào phòng vi tính viết giấy hủy hợp đồng.Còn nếu nó ko chịu trả bạn mời CÔNG AN đến cho tôi.ko sợ đâu.Bạn cứ hủy hợp đồng mà xem.Thái độ bọn nó đối với bạn khác hẳn luôn.Các bạn fai vào fong vi tính lấy tiền như tôi các bạn mới thấy được sự giả dối của cty này.Khác hẳn cái vẻ lịch sự hào nhoáng bên ngoài,ở đây toàn mấy đứa cộc cằn,thô lỗ,vô học,nói năng lấc cấc.

Tôi là 1 trg số những người may mắn rút duoc tiền ra.Tiền mồ hôi nước mắt của bố mẹ tôi không thể dễ dàng rơi vào tay chúng như vậy được.Lúc nhận ra mình bị lừa như vậy người đầu tiên tôi nghĩ đến là bố mẹ tôi.Tôi ngộ ra 1 điều:chẳng có đồng tiền nào dễ dàng kiếm đươc như vậy đâu!!!!

Những ai chưa bước chân vào thì mong rằng các bạn sẽ đọc được bài này của tôi!Những ai đã ko may bươc chân vào thì hãy mau mau rút ra đi,các bạn đang làm cho nước ta nghèo đi đấy!Hỡi thế hệ trẻ của VIỆT NAM đừng bị những đồng tiền bất chính làm mờ mắt mà bán rẻ tương lai,bán rẻ bạn bè,bán rẻ người thân,để rồi 1 ngày quay đầu lại chẳng còn ai bên cạnh ban nữa đâu!
cái nè mình đọc được trên mạng.mọi người hãy cẩn thận nhé

kinh doanh đa cấp - TNMU
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Giải pháp website để kinh doanh tốt hơn
» BKNS.VN: Tìm kiếm đại lý – Cộng tác viên kinh doanh domain – hosting giá rẻ!
» thư gửi mẹ ! .........người mà con kính yêu nhất
» Vũ Ngọc Doanh 12A3 05-08
» VŨ NGỌC DOANH A3