Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Nhà tài trợ diễn đàn
info
Latest topics
» Auto PK Các Phái và chức năng tự vệ của Game Ngạo Kiếm Vô Song Phiên Bản 2.6.1
1 chữ Yêu muôn điều chất chứa Emptyby baone1 Fri Dec 27, 2013 9:17 am

» HOT HOT HOT!!! Đã Có Auto Tự Động Của Game Ngạo Kiếm Vô Song
1 chữ Yêu muôn điều chất chứa Emptyby baone1 Fri Dec 27, 2013 9:14 am

» Auto Cường Hóa Trang Bị Hiếm +15 Không Rớt Ngạo Kiếm Vô Song
1 chữ Yêu muôn điều chất chứa Emptyby baone1 Fri Dec 27, 2013 9:06 am

1 chữ Yêu muôn điều chất chứa Emptyby baone1 Fri Nov 22, 2013 10:35 am

1 chữ Yêu muôn điều chất chứa Emptyby baone1 Fri Nov 22, 2013 10:30 am

» Auto PK Các Phái và chức năng tự vệ của Game Ngạo Kiếm Vô Song Phiên Bản 2.6.1
1 chữ Yêu muôn điều chất chứa Emptyby baone1 Fri Nov 22, 2013 10:17 am

1 chữ Yêu muôn điều chất chứa Emptyby baone1 Wed Oct 02, 2013 8:50 am

1 chữ Yêu muôn điều chất chứa Emptyby baone1 Wed Oct 02, 2013 8:44 am

1 chữ Yêu muôn điều chất chứa Emptyby baone1 Wed Oct 02, 2013 8:37 am

1 chữ Yêu muôn điều chất chứa Emptyby baone1 Tue Oct 01, 2013 8:15 am

1 chữ Yêu muôn điều chất chứa Emptyby baone1 Tue Oct 01, 2013 8:13 am

1 chữ Yêu muôn điều chất chứa Emptyby baone1 Tue Oct 01, 2013 8:10 am

1 chữ Yêu muôn điều chất chứa Emptyby baone1 Mon Sep 30, 2013 7:25 pm

1 chữ Yêu muôn điều chất chứa Emptyby baone1 Mon Sep 30, 2013 7:22 pm

1 chữ Yêu muôn điều chất chứa Emptyby baone1 Mon Sep 30, 2013 7:19 pm

Sponsors
Photobucket
Theo dõi

1 chữ Yêu muôn điều chất chứa

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
thuy90.tpt
Super Mod
Super Mod
thuy90.tpt

1 chữ Yêu muôn điều chất chứa Empty
Bài gửiTiêu đề: 1 chữ Yêu muôn điều chất chứa   1 chữ Yêu muôn điều chất chứa EmptyThu Mar 31, 2011 1:59 pm

Bàn luận về cái đề tài muôn thuở!"YÊU"

Tình yêu chỉ đến với những người vẫn còn niềm tin khi đã từng bị thất vọng. Nó chỉ đến với những người vẫn còn muốn yêu khi họ đã từng bị tổn thương. Chỉ cần thời gian một phút thì bạn đã có thể cảm thấy thích một người. Một giờ để mà thương một người. Một ngày để mà yêu một người. Nhưng mà bạn sẽ mất cả đời để quên một người.
Chính vì thế mong bạn đừng bao giờ đi yêu một người chỉ vì bề ngoài diện mạo đẹp đẽ của họ tại vì cái đẹp đó rất dễ bị phai tàn. Và đừng bao giờ yêu người ta chỉ vì tiền tài danh vọng, tại vì những cái đó đều sẽ tan theo mây khói. Bạn hãy chọn một người mang lại được nụ cười trên môi của bạn tại vì chỉ có nụ cười mới có đủ quyền lực xua tan màn đêm u tối trong bạn.

Bạn hãy chọn một người mà muốn những thứ tốt nhất đến với bạn và sẵn sàng để sự vui vẻ của bạn trên hết mọi thứ; trên cả sự vui vẻ của chính mình.Bạn hãy chọn người mà bạn có thể cùng tâm sự, chia sẻ niềm vui với nỗi buồn, sẵn sàng ôm bạn vào lòng khi cần thiết và hoàn toàn hiểu rõ tất cả về bạn và những gì bạn muốn. Bạn hãy chọn người mà chịu bỏ hết tất cả thời gian quý báu của họ để đến với bạn và không bao giờ đòi hỏi bất cứ điều gì ngoại trừ được nghe lời nói dịu dàng của bạn và làm một nơi nương tựa tốt nhất khi bạn cần đến.
Tình yêu bắt đầu từ một nụ cười, chớm nở bằng một cái hôn và cảm nhận được từ những cái ôm ấp dịu dàng. Một tình yêu thật sự không thể xây dựng từ những mâu thuẫn đổ vỡ của quá khứ mà phải bằng những gì trong sáng ở tương lai. Bạn nên hướng nhìn thẳng về phía trước chứ đừng bao giờ ngoái nhìn lại dĩ vãng. Bạn sẽ không thể nào tiếp tục sống vui vẻ nếu như bạn không chịu bỏ qua những đau đớn từng xảy đến trong đời.

Bạn nên có nghị lực để làm những gì bạn cảm thấy là đúng và tốt cho những người bên cạnh bạn, nhất là chính bản thân bản. Nếu bạn để cho một mối tình không vui vẻ luôn níu kéo bạn thì bạn sẽ càng bị nhiều đau khổ, tan nát con tim và cay đắng của sự chia tay.

Chính vì những thứ nói trên, bạn đừng bao giờ ngần ngại nói lên những gì bạn đang suy tư và những gì đang đến trong lòng bạn. Những lời nói mà không thể nói được, lúc nào cũng mang đến những bất hạnh cho chính bản thân. Những lời không nói đó có một lực rất mạnh mẽ và nó sẽ làm ảnh hưởng đến bạn rất nhiều nếu bạn không nói ra. Có những lúc trong cuộc sống khi bạn thật sự nhơ nhung một người và chỉ muốn lấy người đó ra khỏi giấc mơ và mong muốn có thể ôm lấy họ trong thực tại.

Bạn hãy mơ những gì bạn muốn mơ và đi tới những chỗ nào bạn muốn tới. Bạn hãy làm những gì bạn muốn làm, tại vì bạn chỉ có một cuộc đời và một lần cơ hội để làm những gì bạn muốn.

Bạn nên nhớ lúc nào cũng phải đặt bản thân mình vào vị trí của người khác. Nếu như những gì làm hoặc nói đó sẽ làm tổn thương đến bạn thì bạn phải biết rằng nó cũng sẽ làm tổn thương đến người đó. Một lời nói tế nhị cũng có thể dẹp được những cuộc tranh luận (tranh cãi lớn) , một lời tàn nhẫn có thể làm tan nát một đời người, một lời nói hợp thời có thể làm dịu những căng thẳng và một lời nói yêu thương có tác dụng chữa lành một vết thương. Niềm vui không phải gồm toàn những điều đẹp nhất trong cuộc sống nhưng phải tạo thành từ tất cả những điều xảy ra trong thời gian dài và với tiến trình của nó.

Niềm vui chỉ chờ đợi những người đã từng khóc, những người đã từng thương tâm và những người đã từng tìm kiếm, tại vì chỉ có những người đó mới biết từng yêu quý trong niềm vui của mình và của những người bên mình.

Bạn sẽ cảm thấy rất đau khi bạn thât sự thương yêu một người mà người ấy lại không yêu bạn. Nhưng cái ấy còn chưa đau bằng nếu bạn thật sự thương yêu một người nhưng lại không có can đảm để nói cho người đó biết. Có thể là Thượng Đế, ngài muốn chúng ta quen trước những người mà không phải thuộc về mình trước khi cho mình gặp được “người bạn trăm năm” để cuối cùng mình sẽ biết quý trọng người đó hơn.

Nhưng bạn hãy nên nhớ rằng trên đời sẽ không có một ai có thể biết được “người bạn trăm năm” của mình sẽ là người như thế nào? Có thể bạn đã gặp được người đó nhưng vì sự rụt rè nhút nhát không dám nói của bạn sẽ làm bạn mất đi cái người lý tưởng đó.

Bạn sẽ không thể ngờ được nhiều khi người đó cũng có những tình cảm như bạn nhưng còn đang chờ đợi bạn ngỏ lời. Bạn nghĩ thử coi, bạn đã tìm được một người trần quý nhất thì người thiệt thòi nhất chính là bạn mà thôi.Nhưng mà thật sự cái buồn thảm nhất chính là khi bạn đã tìm được ngươi tình trong mộng của bạn rồi nhưng để tới cuối cùng mới phát hiện ra rằng người đó lại không có duyên phận với bạn và bạn không còn đường chọn lựa nào khác hơn là đành phải xa nhau. Cái đó là một điều đau khổ nhất nếu xảy ra trong đời bạn.

Cuối cùng hãy yêu quý những gì bạn đang có và đừng nên vì những giận hờn nhỏ nhặt nàp để rồi dẫn đến cuộc chia tay không nguyên cớ. Hãy thương yêu và tôn trọng lẫn nhau vì trong đời người, tình yêu có khi chỉ đến có 1 lần mà thôi.

Có thể bạn sẽ nghĩ đến sự thất bại khi nghĩ về cuộc tình đã qua, nhưng nó lại chính là bài học cho bạn khi tìm đến một tình yêu mới. Trong trò chơi tình yêu, vấn đề không phải ai là kẻ thắng cuộc hay thua cuộc. Điều quan trọng của Tình yêu mà bạn cần biết đó là khi nào bạn nên giữ lại hay thời điểm nào nên để nó ra đi !

Chỉ khi bạn thật sự mong muốn ai đó được hạnh phúc, thậm chí hạnh phúc đó không phải dành cho bạn, bạn mới hiểu rằng bạn đã yêu người đó thật sự mất rồi. Mọi việc bạn làm đều dành cho điều tốt đẹp nhất. Vậy khi người bạn yêu không dành chút tình yêu nào cho bạn, đừng ngại ngần mà không đến với người khác nữa - đơn giản - vì bạn sẽ không bao giờ biết tình yêu là gì nếu không thử nó. Bạn sẽ không tự nhiên yêu ai được trừ khi chính bạn phải mạo hiểm với tinh yêu. Tình yêu luôn phải giằng xé với niềm đau. Nếu bạn chưa từng đau đớn ư? Thế thì bạn sẽ chẳng học được thế nào là yêu đâu. Tuy vết thương bởi tình yêu không phải lúc nào cũng làm bạn đau đớn. nhưng nỗi đau vẫn còn đó ....để thử thách bạn, ....để giúp bạn trưởng thành hơn.
Đừng tìm kiếm Tình yêu, hãy để Tình yêu tìm ra bạn. Điều đó giải thích tại sao ta gọi " ngã vào tình yêu " ....bởi vì bạn cũng không thể tự buộc mình ngã được. Chỉ đơn giản là bạn bị ngã thôi. Bạn cũng không thể nói rằng đã đọc xong quyển sách nếu bạn chưa kết thúc từng chương một. Còn muốn đọc tiếp tục ư? Thì bạn đành phải để lại những gì đã qua khi muốn lật sang trang mới mà thôi .

Tình yêu không bị bào mòn bởi do mỗi sự đổ vỡ hay bởi hạnh phúc. Đó là một cuộc phiêu lưu tình ái suốt trọn đời ta luôn phải học hỏi, khám phá và vươn lên. Điều trớ trêu lớn nhất của Tình yêu là ta lại để nó ra đi đúng lúc ta nên giữ lại hay lại cố níu kéo thay vì nên để nó ra đi. Ta mất đi một người chỉ khi số phận đã sắp đặt ta phải gặp người khác - người có thể yêu ta thậm chí hơn cả chính ta yêu bản thân ta. Khi bị vấp ngã trong tình yêu , nên có thời gian để hàn gắn vết thương lòng và sau đó ta lại bắt đầu tiếp tục " leo lên lưng ngựa ". Nhưng bạn đừng bao giờ tái phạm sai lầm : cưỡi lại một con ngựa giống con ngựa cũ đã đá ngã bạn lúc ban đầu.

Yêu là mạo hiểm vì có thể bị từ chối. Sống là rủi ro với cái chết. Hy vọng là liều lĩnh với sự thất bại. Nhưng không mạo hiểm thì đã là thất bại rồi vì trong cuộc sống điều nguy hiểm nhất là không thử thách điều gì . Để đạt được cái kế tiếp, bạn phải dám mạo hiểm với những gì liên quan. Để bộc lộ cảm xúc là chính bạn đang nói lên sự thật. Thử thách trong tình yêu chính là bạn yêu mà có thể không được đáp trả. Làm thế nào để định nghĩa Tình yêu : vấp ngã nhưng không suy sụp, kiên định nhưng không cố chấp, chia sẻ và công bằng, đồng cảm và không đòi hỏi, tổn thương nhưng đừng bao giờ giữ lại nỗi đau.

Tình yêu là con dao. Nó đâm nát con tim hay có khi nó khắc sâu vào tim ta những vết khắc diệu kỳ và sẽ theo ta đến cuối đời. Tình yêu là một cảm giác tuyệt vời nhất. Nó có thể truyền cảm hứng và đem đến cho bạn niềm vui sướng và sức mạnh.

1 chữ Yêu muôn điều chất chứa Ap_20100227030948590
zanzero_1508
Mod
Mod
zanzero_1508

Bài gửiTiêu đề:    1 chữ Yêu muôn điều chất chứa EmptyThu Mar 31, 2011 2:08 pm

chuyện mới hả chị. Shocked
thuy90.tpt
Super Mod
Super Mod
thuy90.tpt

Bài gửiTiêu đề: Re: 1 chữ Yêu muôn điều chất chứa   1 chữ Yêu muôn điều chất chứa EmptyThu Mar 31, 2011 2:15 pm

zanzero_1508 đã viết:
chuyện mới hả chị. Shocked
Đây không gọi là truyện :T
zanzero_1508
Mod
Mod
zanzero_1508

Bài gửiTiêu đề:    1 chữ Yêu muôn điều chất chứa EmptyThu Mar 31, 2011 2:19 pm

vâng em đọc rùi Razz
zanzero_1508
Mod
Mod
zanzero_1508

Bài gửiTiêu đề:    1 chữ Yêu muôn điều chất chứa EmptyThu Mar 31, 2011 2:22 pm

Tâm trạng quá chị nhỉ.Crying or Very sad Crying or Very sad Em cũng gần như thế đó chị Crying or Very sad Crying or Very sad
thuy90.tpt
Super Mod
Super Mod
thuy90.tpt

Bài gửiTiêu đề: Re: 1 chữ Yêu muôn điều chất chứa   1 chữ Yêu muôn điều chất chứa EmptyThu Mar 31, 2011 2:30 pm

Yêu mà. Ai bảo dễ dàng đâu. Yêu lắm khổ nhiều. Biết khổ mà cứ đâm đầu vào yêu
thuy90.tpt
Super Mod
Super Mod
thuy90.tpt

Bài gửiTiêu đề: Ly và nước   1 chữ Yêu muôn điều chất chứa EmptyThu Mar 31, 2011 2:35 pm

Ly nói: “Tôi cô quạnh quá, tôi cần Nước, cho tôi chút nước nào!”

Chủ đem Nước đến, rót vào trong Ly.

1 chữ Yêu muôn điều chất chứa Water_Cup_by_kuroame
Nước rất nóng, Ly cảm thấy toàn thân mềm nhũn, rụng rời, tưởng như sắp tan chảy đến nơi. Ly nghĩ, đây chắc là sức mạnh của tình yêu.

–Một lát Nước chỉ còn âm ấm, Ly cảm thấy dễ chịu vô cùng. Ly nghĩ, đây chính là mùi vị của cuộc sống.

–Nước nguội đi, Ly bắt đầu sợ hãi, sợ hãi điều gì chính Ly cũng không biết. Ly nghĩ, đây chính là tư vị của sự mất mát.

–Nước lạnh ngắt, Ly tuyệt vọng. Ly nghĩ, đây chính là ‘an bài’ của duyên phận.

Ly kêu lên: “Chủ nhân, mau đổ nước ra đi, tôi không cần nữa!”

Chủ không có đấy. Ly cảm thấy nghẹt thở. Nước đáng ghét, lạnh lẽo quá chừng, ở mãi trong lòng, thật là khó chịu

1 chữ Yêu muôn điều chất chứa A4d305fda0c4a0f5a217961097a0e5ed
Ly dùng sức lay thật mạnh. Ly chao mình, Nước rốt cục cũng phải chảy ra. Ly chưa kịp vui mừng, thì đã ngã nhào xuống đất.

Ly vỡ tan. Trước lúc chết, Ly nhìn thấy, mỗi mảnh của Ly, đều có đọng vết Nước. Lúc đó Ly mới biết, Ly yêu Nước, Ly thật sự rất yêu Nước. Nhưng mà, Ly không có cách nào để đưa Nước, nguyên vẹn, trở vào trong lòng được nữa.

Ly bật khóc, lệ hoà vào với Nước. Ly đang cố dùng chút sức lực cuối cùng, yêu Nước thêm lần nữa.

1 chữ Yêu muôn điều chất chứa 10858011244775317
Chủ về. Ông ta nhặt những mảnh vỡ, một mảnh cứa vào ngón tay, làm bật máu ra.

Ly cười, ái tình, rốt cục là cái gì, lẽ nào phải trải qua đớn đau mới biết trân quý?
Ly cười, ái tình, rốt cục là cái gì, lẽ nào phải mất hết tất cả, không còn cách gì vãn hồi nữa mới chịu buông xuôi?

1 chữ Yêu muôn điều chất chứa Q34091394
zanzero_1508
Mod
Mod
zanzero_1508

Bài gửiTiêu đề:    1 chữ Yêu muôn điều chất chứa EmptyThu Mar 31, 2011 2:36 pm

thuy90.tpt đã viết:
Yêu mà. Ai bảo dễ dàng đâu. Yêu lắm khổ nhiều. Biết khổ mà cứ đâm đầu vào yêu

thế nên k yêu nữa hả chị Mad Laughing
thuy90.tpt
Super Mod
Super Mod
thuy90.tpt

Bài gửiTiêu đề: Re: 1 chữ Yêu muôn điều chất chứa   1 chữ Yêu muôn điều chất chứa EmptyThu Mar 31, 2011 2:38 pm

Câu chuyện ngụ ngôn về Cá và Nước

Từ nhỏ, Cá đã là một đứa bé rất nghịch nghợm, Cá không giống như những đứa bé ngoan ngoãn khác. Cá thích ở trong nước bơi đến chỗ này rồi lại nhảy qua chỗ khác, đầu tiên là chạy nước rút 50 mét, sau đó là một cái thắng gấp hoặc một cuộc xoay cua gấp. Mỗi lần như vậy, Nước đều mỉn cười nhìn theo Cá… Có những lúc, Cá gây ra những chuyện đau lòng, nhưng vào những lúc ấy, Nước luôn luôn dịu dàng lắng nghe và khuyên giải cho Cá.

Ban ngày, Nước nhẹ nhàng tung Cá lên mặt nước, ngắm nhìn thế giới bên ngoài, sau đó điềm tĩnh mà đón lại Cá. Vào ban đêm, Nước trở thành chiếc võng ấm áp nhất, nhẹ nhàng lắc lư, dỗ Cá đi vào giấc ngủ bình yên. Vào những đêm hè, Nước luôn luôn để Cá kéo lên mặt nước.

Cá dần dần lớn lên, Cá phát hiện trong tim mình có một thứ làm Cá vấn vương -- đó chính là Nước. Một hôm, Cá lấy hết dũng khí để nói với Nước là Cá thích Nước, Nước chỉ im lặng. ”Sao anh không trả lời” Cá hỏi. Nước vẫn im lặng như cũ, chỉ nhẹ nhàng lắc đầu.

Mẹ nói Cá không thể yêu Nước. Đó là quy luật của tự nhiện, giống như ngựa vằn chỉ có thể yêu ngựa vằn, báo đốm chỉ có thể yêu báo đốm, nếp nhăn chỉ có thể yêu nếp nhăn, đốm chấm cũng chỉ có thể yêu đốm chấm mà thôi, mà đốm chấm mãi mãi không thể yêu nết nhăn.

Cá không hiểu, nếu như nết nhăn thật sự yêu đốm chấm, chim thật sự yêu cá và cá thật sự yêu nước thì sao? Cá thật sự không hiểu. Cá thốt ra “Em yêu anh” với Nước, Nước lại im lặng, Cá không còn nói thêm gì nữa, chỉ nhẹ nhàng nằm vào trong lòng của Nước…

Một lúc sau, Cá mở miệng phá vỡ sự im lặng: ” Anh không thể nhìn thấy nước mắt của em, vì em sống ở trong nước. ”. Nước nói: “Nhưng Anh có thể cảm nhận được những giọt nước mắt của em, bởi vì em ở trong trái tim anh. “. Cá nóng lòng: “ Vậy tại sao anh không yêu em? “ Nước chỉ có thể nói: “ Anh không thể yêu em, nơi ở của anh không cố định, thường phiêu bạc khắp nơi, em sẽ rất vất vả nếu phải ở bên anh .“

Cá kiên quyết nói rằng: “ Em không sợ, em muốn mãi mãi ở bên anh! ”

Tuy nhiên, Cuối cùng Nước cũng không thoát khỏi số phận phiêu bạc của mình, Nước chảy vào một con sông lớn, Cá vẫn một mực không rời xa Nước, vẫn ở bên Nước. Họ cùng nhau trải qua những nơi âm u của đá ngầm và vượt qua những cơn sóng đầy nguy hiểm, có những lúc lại rơi xuống cả thác nước và cũng có đôi khi chảy vào một con dòng suối nhỏ. Trên đường đi, Nước luôn vui đùa với Cá, nhẹ nhàng tung Cá lên, rồi đón lấy, lại tung lên rồi lại đón lấy Cá. Nước càng chảy càng hạnh phúc, nhưng cuối cùng nuớc lại không ngờ sắp chảy đến ngõ cụt.

“ Tốt quá rồi, cuối cùng mình có thể định cư rồi, “ Cá vui mừng reo lên. “ Không được, mặt nước quá nông, quá nguy hiểm, tranh thủ bây giờ còn có thể quay về, em nhanh chóng bơi ngược dòng đi. “ Nước căng thẳng nói.

“ Không, không cần biết thế nào, em sẽ không bao giờ rời xa anh. “ Cá kiên quyết nói với nước.

Vì muốn giảm lượng bóc hơi nước, ban ngày, Cá không động đậy gì, nhẹ nhàng nằm vào trong lòng của Nước. Vào ban đêm, những vì sao đều rơi xuống mặt nước, Cá bắt đầu vui đùa, nuốt từng ngôi sao vào rồi nhả ra, lại nuốt vào rồi lại nhả ra, vui đến nổi không biết mệt là gì.

Cuối cùng thì tháng 6 cũng đến, mặt trời đỏ rực chiếu xuống mặt nước, bất kể những nỗ lực của họ, Nước vẫn tiếp tục bị bóc hơi. Lưng và vai của Cá từ từ bị lột ra khỏi mặt nước, Nước cố gắng làm nổi lên vài con cơn sóng nhỏ, để làm ướt lưng và vai của Cá, không cho mặt trời đốt nóng và làm thương Cá. Tuy nhiên như vậy sẽ làm tăng tốc độ bay hơi của Nước. Cuối cùng, một giọt nước cuối cùng cũng đã rời xa Cá, Cá nằm trên mặt đất nứt nẻ, cố gắng thở từng hơi một.

Khi trái tim của Cá đập xong 1 nhịp đập cuối cùng, một giọt nước mắt lăn trên gò má rơi xuống.

Bất thình lình, bầu trời loé lên vài ánh chớp, sau đó là tiếng sấm vang khắp trời, và cơn mưa đổ xuống như rút nước, Cá lại trở về vòng tay của Nước, Nước kêu gọi Cá, nhưng Cá không còn bao giờ tỉnh lại nữa, Nước mang theo tâm trạng đau thương cùng với Cá chảy đi rất nhanh như gió vậy, cùng với tiếng khóc của trái tim tan nát, bất kì ai đều có thể nghe thấy được…

Nước mang theo thi thể Cá, hung hăng mà chảy, chảy đến gần một cây nhỏ khô héo, Nước xâm nhập vào trong bùn đất, chôn vùi thi thể của Cá vào trong bùn đất này, Nước nói với thi thể đã mục nát của Cá: “Mình không cần phải phiêu bạc khắp nơi nữa, anh đã tìm thấy chỗ ở của em rồi, từ bây giờ trở đi, trong em có anh, và trong anh cũng luôn có em,………… ”

Không biết thời gian trôi qua bao nhiêu năm, trên đỉnh cây mọc lên mầm chồi non màu xanh, trên đó có 1 giọt nước, dưới ánh nắng mặt trời sáng loé lên, đó là giọt nước mắt của Cá để lại…..

Cá nói: Anh không thể nhìn thấy nước mắt của em, vì em ở trong nước.
Nước nói: Anh có thể cảm nhận được nước mắt của em, vì em đã ở trong trái tim anh.
Cá nói với Nuớc: Em vẫn đang khóc, nhưng anh thì không bao giờ biết được, vì em đang ở trong nước.
Nước nói: Anh biết, vì em luôn ở trong trái tim anh. Anh không phải là cá, em cũng không phải là nước, Em có thể nhìn thấy giọt nước mắt cô đơn của anh không? Anh là Nước, nên giọt nước mắt của Anh cũng đang hòa vào với Nước. Có lẽ, đó là giọt nước mắt cô đơn của một người quá yêu em, em à.
Cá nói với Nước: Em không bao giờ rời xa anh, vì nếu như rời xa anh, em không thể nào sống được,
Nước nói: Anh biết, tuy nhiên nếu như trái tim em không ở đây thì sao? Anh không phải là cá, em cũng không phải là nước, anh sẽ không rời xa em bởi vì anh yêu em, tuy nhiên, trong trái tim em có anh không?
Cá nói với Nước: Em rất cô đơn, bởi vì em chỉ có thể ở trong nước mà thôi.
Nước nói: Anh biết, bởi vì trong trái tim anh thấu hiểu được nỗi cô đơn của em. Anh không phải là cá, em cũng không phải là nước, anh rất cô đơn bởi vì anh luôn nhớ tới em. Tuy nhiên, ở phương xa đó em có cảm nhận được không?
Nước nói với Cá: Nếu như không có cá, thì trong nước sẽ còn lại những gì?
Cá nói: Nếu như không có nước, thì làm sao có cá đây? Em không phải là nước, anh cũng không phải là cá. Không có được tình yêu của nước, cá sẽ tiếp tục mà sống tốt, tuy nhiên, tiếp tục sống tốt không có nghĩa là cá sẽ quên nước đi.
Cá nói với Nước: Cả đời em không thể thoát ra khỏi thế giới bên ngoài, đó là điều tiếc nuối nhất của em.
Nước nói: Cả đời Anh cũng không thể xua tan được suy nghĩ này của em, đó là điều thất bại nhất của đời anh. Anh không phải là cá, em cũng không phải là nước. Bây giờ, anh chỉ muốn thực hiện lời hứa của anh đối với em, nhưng em có chấp nhận không ?
Cá nói với nước: Vậy trong suốt cuộc đời của anh, em là con cá Cá thứ mấy?
Nước nói: Em không phải là con cá trong nước đầu tiên, nhưng là con cá duy nhất trong trái tim của nước. Anh không phải là cá, em cũng không phải là nước, mỗi người đều không phải là người đầu tiên trong cuộc đời của riêng mỗi chúng mình. Nhưng em có biết không? Em chính là người duy nhất mà anh sẽ gắn bó cuộc đời anh với em. Em có hiểu không?
Cá nói với Nước: Anh tin có tiếng sét ái tình không?
Nước nói: Từ khi anh biết được em là cá, thì đó cũng là lúc anh biết rằng trái tim của em sẽ mãi tồn tại trong trái tim anh. Anh không phải là cá, em cũng không phải là nước. Anh đã từng nghĩ rằng tình cảm của anh dành cho em sẽ không được bền lâu, vì đó là tiếng sét ái tình. Tuy nhiên, anh đã lầm, tình cảm cũng như rượu, càng ủ càng thơm, và càng bền lâu.
Cá nói với nước: Vậy tại sao mỗi lần em đều là người hỏi và anh luôn là người trả lời?
Nước nói: Bởi vì anh thích những câu trả lời của anh sẽ làm cho em thấu hiểu trái tim của anh. Anh không phải là cá, em không phải là nước, tại sao lúc nào cũng để anh đợi chờ? Thực ra em có biết rằng, đợi chờ nghĩa là mất lòng tin và nó cũng gần nghĩa với bỏ cuộc không em???

Nếu như anh là Cá, và em là Nước, thế thì tốt biết chừng nào!
Bởi vì Cá luôn luôn tồn tại trong trái tim của Nước. Nên Nước mãi mãi có thể hiểu được suy nghĩ của Cá.
Nhưng anh không phải là cá, em cũng không phải là nước. Do đó, em mãi mãi không biết được tình yêu của anh đối với em, có lẽ bởi vì anh thật sự không tồn tại trong trái tim em hay chăng.
Vậy thì nếu như anh là cá, và em là nước, anh có thể thấm sâu vào trong trái tim của em hay không?
thuy90.tpt
Super Mod
Super Mod
thuy90.tpt

Bài gửiTiêu đề: Re: 1 chữ Yêu muôn điều chất chứa   1 chữ Yêu muôn điều chất chứa EmptyThu Mar 31, 2011 2:44 pm

Những mẩu chuyện về tình yêu !

Tình yêu là thứ tình cảm tuyệt diệu nhất thế gian. Vì tình yêu, người ta có thể làm được cho nhau tất cả. Vì tình yêu, người ta có thể dành cho nhau những hạnh phúc vô bờ. Và cũng vì tình yêu, họ dễ dàng mang tới cho nhau những nỗi đau sâu thẳm.

Tốc độ

Cô gái và chàng trai đang lái xe môtô với tốc độ trên 100 km/h.

Cô gái: Chậm thôi. Em sợ.

Chàng trai: Không, thế này mới vui chứ!

Cô gái: Không, em xin đấy, thế này sợ lắm!

Chàng trai: Vậy hãy nói với anh em yêu anh.

Cô gái: Được thôi, em yêu anh. Nào, chậm lại đi!

Chàng trai: Giờ ôm anh thật chặt nào.

(Cô gái ôm chàng trai)

Chàng trai: Em có thể tháo chiếc mũ bảo hiểm của anh ra và đội nó lên không? Nó làm anh khó chịu quá. .

Ngày hôm sau, báo đưa tin: Một chiếc môtô đã đâm vào một tòa nhà do hỏng phanh. Trên xe có hai người, chỉ một người còn sống.

Sự thực là nửa chừng trên đường đi, chàng trai nhận ra phanh xe bị hỏng, nhưng anh không muốn để cô gái biết. Thay vì thế, anh bắt cô nói yêu anh, và cảm nhận cái ôm của cô lần cuối, rồi nói cô đội chiếc mũ bảo hiểm của anh, như thế cô sẽ sống mặc dù điều đó có nghĩa là anh phải chết.

Ba từ

Cô gái: Anh có thực sự yêu em không?

Chàng trai: Dĩ nhiên là thế.

Cô gái: Em muốn nghe anh nói điều đó.

Chàng trai: Anh không cần phải nói thế.

Cô gái: Tại sao không?

Chàng trai: Bởi vì…

Cô gái: Em chỉ muốn nghe anh nói bằng lời.

Chàng trai: Anh không thể.

Cô gái bắt đầu khóc và nói:

Vậy là anh không yêu em…

Cả hai tiếp tục bước đi trong im lặng. Họ về tới nhà cô gái.

Cô gái: Tại sao?

Chàng trai: Em thực sự muốn biết?

Cô gái (do dự): Vâng.

Chàng trai ôm cô thật âu yếm, hôn lên chóp mũi cô và thì thầm: “Bởi vì ba từ là không đủ”…

Hai mặt của tình yêu

Các bạn của anh nói rằng “Hãy cho cô ấy biết tình cảm của cậu đi”, vì vậy anh nhấc điện thoại gọi cho em. Em nghe máy. Anh nói: “Anh yêu em”, rồi cúp luôn. Ngày hôm sau anh nói với em rằng đó là một trò cá cược với bạn. Điều đó cũng đúng một phần, nhưng em không trả lời, không chỉ trích, khó chịu. Em chỉ đứng đó, rồi bước đi.

Anh gọi điện cho em, em nhấc máy. Anh nói anh yêu em rồi cúp luôn. Ngày hôm sau em đã định nói với anh rằng em yêu anh, nhưng anh nói rằng đó là một trò cá cược. Em đã chuẩn bị nhiều lắm, mọi lời nói, mọi cử chỉ… Nhưng khi anh nói điều đó, em không nói được gì. Em đứng đó nhìn anh, khi anh làm trái tim em tan …nát

thuy90.tpt
Super Mod
Super Mod
thuy90.tpt

Bài gửiTiêu đề: Re: 1 chữ Yêu muôn điều chất chứa   1 chữ Yêu muôn điều chất chứa EmptyThu Mar 31, 2011 3:45 pm

Yêu nhau mãi mãi là điều ước của mọi đôi lứa
zanzero_1508
Mod
Mod
zanzero_1508

Bài gửiTiêu đề: Re: 1 chữ Yêu muôn điều chất chứa   1 chữ Yêu muôn điều chất chứa EmptyThu Mar 31, 2011 3:47 pm

nhưng em ngoại lệ chị ak Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: 1 chữ Yêu muôn điều chất chứa   1 chữ Yêu muôn điều chất chứa Empty

1 chữ Yêu muôn điều chất chứa
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» bình yên là gì mà ai cũng muốn ????
» Gửi người con gái mà tôi chưa quen!
» Thành Lương hỏi Chúa
» 4rum ắng như chùa bà đanh ý. Chán
» Nguyễn Thanh Điều