Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  
Nhà tài trợ diễn đàn
info
Latest topics
» Auto PK Các Phái và chức năng tự vệ của Game Ngạo Kiếm Vô Song Phiên Bản 2.6.1
Nói với “một nửa thế giới” Emptyby baone1 Fri Dec 27, 2013 9:17 am

» HOT HOT HOT!!! Đã Có Auto Tự Động Của Game Ngạo Kiếm Vô Song
Nói với “một nửa thế giới” Emptyby baone1 Fri Dec 27, 2013 9:14 am

» Auto Cường Hóa Trang Bị Hiếm +15 Không Rớt Ngạo Kiếm Vô Song
Nói với “một nửa thế giới” Emptyby baone1 Fri Dec 27, 2013 9:06 am

Nói với “một nửa thế giới” Emptyby baone1 Fri Nov 22, 2013 10:35 am

Nói với “một nửa thế giới” Emptyby baone1 Fri Nov 22, 2013 10:30 am

» Auto PK Các Phái và chức năng tự vệ của Game Ngạo Kiếm Vô Song Phiên Bản 2.6.1
Nói với “một nửa thế giới” Emptyby baone1 Fri Nov 22, 2013 10:17 am

Nói với “một nửa thế giới” Emptyby baone1 Wed Oct 02, 2013 8:50 am

Nói với “một nửa thế giới” Emptyby baone1 Wed Oct 02, 2013 8:44 am

Nói với “một nửa thế giới” Emptyby baone1 Wed Oct 02, 2013 8:37 am

Nói với “một nửa thế giới” Emptyby baone1 Tue Oct 01, 2013 8:15 am

Nói với “một nửa thế giới” Emptyby baone1 Tue Oct 01, 2013 8:13 am

Nói với “một nửa thế giới” Emptyby baone1 Tue Oct 01, 2013 8:10 am

Nói với “một nửa thế giới” Emptyby baone1 Mon Sep 30, 2013 7:25 pm

Nói với “một nửa thế giới” Emptyby baone1 Mon Sep 30, 2013 7:22 pm

Nói với “một nửa thế giới” Emptyby baone1 Mon Sep 30, 2013 7:19 pm

Sponsors
Photobucket
Theo dõi

Nói với “một nửa thế giới”

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
thanh hà
Học viên cấp 1
Học viên cấp 1
thanh hà

Nói với “một nửa thế giới” Empty
Bài gửiTiêu đề: Nói với “một nửa thế giới”   Nói với “một nửa thế giới” EmptyMon Dec 21, 2009 8:36 pm

Duyên con gái thời nay

“Con gái cần phải có nét duyên riêng, phải dịu dàng chứ không phải khô cứng như gỗ đá. Và con gái thì thời nào cũng cần dịu dàng, duyên dáng”, bạn Lê Duy Ngọc, sinh viên Trường ĐH KHXH&NV TP.HCM nói.

Còn bạn Tuấn Kiệt (Trường ĐH Marketing TP.HCM) thì bộc bạch: “Đúng là con gái thời nay cần sự duyên dáng, dễ thương nhưng cũng cần cả sự năng động trong môi trường “mở”, “nam nữ bình đẳng” trong việc làm, chăm sóc gia đình…”. Đó là một vài ý kiến đầu tiên mà chúng tôi góp nhặt được khi hỏi về con gái và sự duyên dáng trong thời buổi hiện nay.

Đúng là con gái cần phải có nét duyên, sự dịu dàng để phân biệt với con trai vốn mạnh mẽ, cứng rắn. Song, nhiều bạn nam lo ngại: “Tuy nhiên, liều lượng của sự dịu dàng cũng vừa phải thôi, nếu quá thì bạn gái ấy sẽ trở thành người yếu đuối, nhõng nhẽo”, bạn Thành Tâm, sinh viên Trường ĐH Mở TP.HCM chia sẻ.

Nói rồi Tâm kể về một người con gái mà Tâm quen biết: “Bạn ấy gặp chuyện nhỏ, chuyện to gì cũng thút thít và than vãn “làm sao bây giờ, em chết mất”. Có cần thiết phải vậy không? Có những sự việc như xước cái móng tay cũng làm bạn ấy đổ nước mắt. Con gái như vậy là “mít ướt” chứ không phải dịu dàng”.

Còn Nguyễn Kim Hùng, sinh viên Trường ĐH Giao thông vận tải TP.HCM thì: “Con gái duyên phải từ cách ăn mặt, ứng xử, đến nói chuyện, ăn uống… Tôi thấy nhiều bạn gái thời nay rất đẹp nhưng nhiều khi ứng xử còn thờ ơ với mọi người xung quanh thì như thế cũng “mất điểm” về duyên dáng”.

Lời nói từ trái tim con trai

“Không phải mình nói xấu các bạn nữ nhưng thực ra có nhiều bạn nữ hiện nay ăn mặc hơi bị… mát mẻ. Mọi người nhìn nhận sao về cách ăn mặc hở nguyên khúc lưng, lộ da thịt… của các bạn nữ, chứ riêng mình thì “dị ứng” kinh khủng. Nhiều khi đi lên cầu thang của trường, đi sau các bạn gái mà mình… nổi da gà vì cái áo khá cũn cỡn làm phô nguyên cái lưng của nhiều bạn nữ. Nét đẹp của các bạn phải được giữ gìn ở sự kín đáo vì các bạn là người Việt Nam”, bạn Duy Ngọc nói một hơi như “bức xúc” lâu ngày được chạm phải.

Còn bạn Hồ Nam Anh thì chia sẻ về cách nói chuyện của nhiều bạn nữ đã làm mất cái duyên con gái và nghe hơi chướng tai: “Nhiều bạn đi ngang qua lớp học của người khác mà cười nói vô tư, không để ý gì hết. Rồi kể cả chuyện nói tục cũng xuất hiện ở nhiều bạn nữ. Thậm chí có nhiều bạn nữ còn nói tục ngay trước mặt các bạn nam”.

Cũng là chuyện ăn nói, bạn Kim Hùng cho biết: “Các bạn nữ đa số ưa “tám”, mà hễ “tám” rồi là nhất định sinh chuyện với nhau. Thường thì các bạn nữ hay nói xấu hoặc bình luận một ai đó, bất kỳ là nam hay nữ . Điều đó là không nên”.

Con gái hay con trai cũng cần phải sống có trách nhiệm với chính bản thân mình, chúng tôi đặt vấn đề và cũng chạm đúng điều mà các bạn nam muốn nói. Trách nhiệm ở đây chủ yếu là trong tình yêu. Nhiều bài báo lên tiếng về việc con gái và con trai “sống thử” để rồi người phụ nữ chịu thiệt.

Nhưng xung quanh vấn đề này bạn Thành Tâm bộc bạch: “Mọi chuyện đều có nguyên nhân của nó và việc “sống thử” cũng có một phần trách nhiệm của các bạn nữ. Do vậy, dù gì đi nữa thì các bạn nữ thời nay cũng phải biết giữ gìn chính bản thân mình trước khi yêu cầu ai đó bảo vệ mình. Không ai có thể bảo vệ chính chúng ta bằng chúng ta”.
thuhabui
Cần cố gắng
Cần cố gắng

Nói với “một nửa thế giới” Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nói với “một nửa thế giới”   Nói với “một nửa thế giới” EmptyWed Dec 23, 2009 7:36 pm

theo tui thì đó là quan điểm riêng của mỗi người, mỗi người có một cách nhìn khác nhau về cái đẹp. có thể ban cho mặc như vậy k đẹp nhưng người khác thấy đẹp. Ai cũng như bạn thi các nha tạo mẫu, thiết kế chắc k làm ăn gì được rùi.
có người cho rằng bạn này diu dàng nhưng người khác lại k nghĩ vậy. Mỗi người đều có riêng 1 nửa của mình mà.
và cũng có những bạn gái k thích con trai nhận xét đánh giá về mình đâu vì đó là sở thích hoặc là cái tiềm ẩn bên trong mỗi con nguwoif mà có thể bạn không bao giờ biết được nên sẽ k đánh giá chính xác.

Nói với “một nửa thế giới”
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» con gái_một nửa thế giới
» Giới thiệu website hay bổ ích
» ngày của của một nửa thế giới, happy women's day!
» Phần mềm nhắn tin miễn phí không giới hạn